Thứ Năm, 20 tháng 2, 2020

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?:

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Nhiều người thắc mắc Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền? Bài viết hôm nay thuốc giá bao nhiêu sẽ giải đáp điều này.

Bài viết liên quan:

    Thuốc clabact 250 là thuốc gì?

    Thuốc enalapril 5mg là thuốc gì?

    Thuốc lacbio pro là thuốc gì?

 

Mục lục

    1 Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

      1 Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì?

      2 Đề xuất của thuốc:

      3 Những người không nên dùng thuốc:

      4 Những tác dụng phụ không mong muốn:

      5 Thuốc ibuprofen 200mg giá bao nhiêu tiền?

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì?

Thuốc ibuprofen 200mg là loại thuốc giảm đau có tác dụng:

– Ngăn ngừa sốt, cảm ở trẻ em
– Giảm đau cho các triệu chứng thống kinh, phẫu thuật
– Điều trị giảm đau cho các triệu chứng viêm khớp dạng thấp

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?

Thành phần của thuốc: Ibuprofen 200mg

Liều dùng và cách dùng nên tham khảo ý kiến của bác sĩ trước khi dùng, tránh tự ý dùng thuốc hay lạm dụng gây ra những hậu quả nghiêm trọng.

Đề xuất của thuốc:

– Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: Ngày 1-2 viên, cách nhau 4-6 giờ, ngày uống 2 lần không uống quá 6 viên/ngày.

Những người không nên dùng thuốc:

– Người mẫn cảm với thành phần của thuốc
– Người suy gan, thận, loét dạ dày
– Phụ nữ có thai và cho con bú (cẩn thận)

Những tác dụng phụ không mong muốn:

– Phát ban, nổi mề đay
– Rối loạn tiêu hóa
– Buồn nôn

Khi thấy dấu hiệu tác dụng phụ nên đến ngay cơ sở y tế gần nhất để chữa trị.

Thuốc ibuprofen 200mg giá bao nhiêu tiền?

– Thuốc ibuprofen 200mg có giá xx0.000 / hộp 10 vỉ x 10 viên.

Thông tin chi tiết:

Tên thuốc: Ibuprofen 200 mg
Tên hoạt chất: Ibuprofen 200 mg
Hàm lượng:
Dạng bào chế: Viên nén bao phim
Tiêu chuẩn: TCCS
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Số đăng ký: VD-21201-14
Hạn dùng: 36 tháng
Nhà sản xuất: Công ty cổ phần dược Danapha
Nước sản xuất: Việt Nam
Địa chỉ SX: 253 Dũng Sĩ Thanh Khê, tp. Đà Nẵng
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược Danapha
Địa chỉ đăng ký: 253 Dũng Sĩ Thanh Khê, TP. Đà Nẵng

Qua bài viết Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì có tác dụng gì giá bao nhiêu tiền? của chúng tôi có giúp ích được gì cho các bạn không, cảm ơn đã theo dõi bài viết.

Từ khóa liên quan:

    thuốc ibuprofen tablets usp 200mg

    thuoc ibuprofen ib tablets 200mg

    thuốc advil ibuprofen tablets 200mg

    thuốc equate ibuprofen 200mg

Thuốc ibuprofen 200mg là thuốc gì? có tác dụng gì? giá bao nhiêu tiền?